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Mji wa Serikali Mtumba,
Mtaa wa Katiba,
S. L. P. 315,
40484 DODOMA.

Telegramu:‘‘LEGAL’’
Simu Na.: +255 26 2310019
Nukushi:  +255 26 2310056
Barua Pepe: km@sheria.go.tz

TAARIFA KWA UMMA
KUTEULIWA KATIKA ORODHA YA WAJUMBE WA KITUO CHA KIMATAIFA CHA UTATUZI 

WA MIGOGORO YA UWEKEZAJI (ICSID) KUTOKA TANZANIA KATIKA ORODHA YA 
WASULUHISHI NA WAENDESHA MARIDHIANO

Kituo cha Kimataifa cha Utatuzi wa Migogoro ya Uwekezaji (International Centre for 
Settlement of Investment Disputes – ICSID) kimeteua wataalamu saba kutoka Jamhuri 
ya Muungano wa Tanzania kuwa wajumbe kwenye Orodha za Wasuluhishi na 
Waendesha Maridhiano wa Kituo hicho. Kituo cha Kimataifa cha Utatuzi wa Migogoro 
ya Uwekezaji (ICSID) ni taasisi ya kimataifa inayojihusisha na utatuzi wa migogoro ya 
uwekezaji.

Uteuzi huo ambao utaendelea hadi tarehe 2 Juni 2032, unaakisi dhamira endelevu ya 
Tanzania ya kuimarisha ushiriki wake katika mifumo ya kimataifa ya utatuzi wa 
migogoro ya uwekezaji na kukuza utawala wa sheria katika masuala yanayohusu 
uwekezaji na maendeleo ya uchumi.
Wajumbe walioteuliwa ni:
Orodha ya Wasuluhishi (Arbitrators)

1. Bw. George Nathaniel Mandepo; 
2. Prof. Clement Julius Mashamba; na 
3. Jaji Mstaafu Dkt. Fauz Abdallah Twaib. 

Orodha ya Waendesha Maridhiano (Concilliators)
1. Ndg. Nuhu Sadiki Mkumbukwa; 
2. Prof. Saudin Jacob Mwakaje; 
3. Jaji Mstaafu Dkt. Atuganile Florida Ngwala; na 
4. Ndg. Sabho Nyakore Wambura. 

Uteuzi huu unatambua umahiri wao wa kitaaluma, uadilifu na mchango wao katika 
maendeleo ya sheria na utatuzi wa migogoro nchini na kimataifa.
Wizara inawapongeza wajumbe wote walioteuliwa na kuwatakia mafanikio 
wanapotekeleza jukumu hili muhimu la kuendeleza utatuzi wa migogoro ya uwekezaji 
kwa misingi ya haki, usawa, ufanisi na kutopendelea upande wowote.

Imetolewa na:
KITENGO CHA MAWASILIANO SERIKALINI

24 Juni, 2026.
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